18650 vs 21700 vs 14500: ബാറ്ററി പായ്ക്ക് അസംബ്ലിക്കായി സിലിണ്ടർ ലിഥിയം-അയൺ സെൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ്

സിലിണ്ടർ ആകൃതിയിലുള്ള ലിഥിയം-അയൺ സെല്ലുകൾ കൊണ്ട് നിർമ്മിച്ച ഒരു ബാറ്ററി പായ്ക്ക്, സെൽ ഫോർമാറ്റ് അനുസരിച്ചും രസതന്ത്രം അനുസരിച്ചും നിർവചിക്കപ്പെടുന്നു.18650പവർ ടൂളുകൾ, ലാപ്‌ടോപ്പ് ബാറ്ററി പായ്ക്കുകൾ, ഇ-ബൈക്ക് പായ്ക്കുകൾ, മിക്ക ഉപഭോക്തൃ റീപ്ലേസ്‌മെന്റ് സെല്ലുകൾ എന്നിവയ്ക്ക് പിന്നിലെ ഫോർമാറ്റ്, പക്വമായ വിതരണ ശൃംഖലയും ആഴമേറിയ സ്‌പോട്ട്-മാർക്കറ്റ് ലഭ്യതയും - സെല്ലുകൾ (18 മില്ലീമീറ്റർ വ്യാസം x 65 മില്ലീമീറ്റർ നീളം, 3.7 V നാമമാത്രമായ, സാധാരണയായി ഒരു സെല്ലിന് 1500 മുതൽ 3500 mAh വരെ) സാർവത്രിക വർക്ക്‌ഹോഴ്‌സായി തുടരുന്നു.21700 സെല്ലുകൾ(21 mm x 70 mm) 2017 മുതൽ ടെസ്‌ല സ്കെയിലിൽ വാണിജ്യവൽക്കരിച്ചു, ഉയർന്ന ഊർജ്ജ പായ്ക്കുകളിൽ 18650 നെ സ്ഥിരമായി മാറ്റിസ്ഥാപിച്ചു, കാരണം ഓരോ സെല്ലും ഏകദേശം പകുതിയോളം ഊർജ്ജം നിലനിർത്തുന്നു, അതായത് ഓരോ പായ്ക്കിനും കുറച്ച് സെല്ലുകൾ, കുറച്ച് വെൽഡ് പോയിന്റുകൾ, പായ്ക്ക് തലത്തിൽ കുറഞ്ഞ അസംബ്ലി ചെലവ്.14500 സെല്ലുകൾഒരു ഡിസൈനർ ഒരു AA-വലുപ്പമുള്ള ഉപകരണത്തിന് 3.7 V ഡ്രോപ്പ്-ഇൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും പായ്ക്ക് കറന്റ് ഡ്രോ മിതമായിരിക്കുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ (14 mm x 50 mm) ആണ് ശരിയായ ഉത്തരം - അവ 18650 അല്ലെങ്കിൽ 21700 പായ്ക്ക് അസംബ്ലിയുമായി പരസ്പരം മാറ്റാൻ കഴിയില്ല. സെൽ ചോയ്‌സ് എല്ലാ ഡൗൺസ്ട്രീം തീരുമാനങ്ങളെയും നയിക്കുന്നു: ഹോൾഡർ ലേഔട്ട്, സ്പോട്ട്-വെൽഡിംഗ് ടൂളിംഗ്, BMS ടോപ്പോളജി, ഗതാഗത വർഗ്ഗീകരണം എന്നിവയ്ക്ക് കീഴിൽയുഎൻ 38.3, കൂടാതെ ആസൂത്രിത ഡ്യൂട്ടി സൈക്കിളിന് കീഴിലുള്ള സൈക്കിൾ ലൈഫ്. ഈ ഗൈഡിന്റെ ബാക്കി ഭാഗം ഓരോ സെൽ കുടുംബത്തിലൂടെയും നടക്കുന്നു, തുടർന്ന് ഊർജ്ജ സാന്ദ്രത, ഡിസ്ചാർജ് നിരക്ക്, സൈക്കിൾ ലൈഫ്, പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി ചെലവ് എന്നിവയിൽ മൂന്നിനെയും വശങ്ങളിലായി നിരത്തുന്നു, തുടർന്ന് ഒരു കംപ്ലയൻസ് ഓവർലേ, ആറ് സംഭരണ ​​സാഹചര്യങ്ങൾ, ഒമ്പത് പതിവുചോദ്യങ്ങൾ എന്നിവയോടെ അവസാനിക്കുന്നു.

18650 — വർക്ക്‌ഹോഴ്‌സ് സിലിണ്ടർ സെൽ

1990 കളുടെ തുടക്കം മുതൽ 18650 സെൽ തുടർച്ചയായി ഉൽ‌പാദിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു, കൂടാതെ സിലിണ്ടർ ലിഥിയം-അയൺ വിപണിയിൽ വലിയ അളവിൽ ആധിപത്യം പുലർത്തുന്നു. ഫോർമാറ്റ് നാമം അളവുകൾ എൻ‌കോഡ് ചെയ്യുന്നു: 18 മില്ലീമീറ്റർ വ്യാസം, 65 മില്ലീമീറ്റർ നീളം, ഒരു സെല്ലിന് 3.7 V എന്ന നാമമാത്ര വോൾട്ടേജ്. മുഖ്യധാരാ NMC, NCA കെമിസ്ട്രികൾക്ക് സ്റ്റാൻഡേർഡ് ശേഷി താഴ്ന്ന അറ്റത്ത് ഏകദേശം 1500 mAh മുതൽ ഉയർന്ന അറ്റത്ത് 3500 mAh വരെ വ്യാപിക്കുന്നു, ഉയർന്ന പവർ സെല്ലുകൾ (10C അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കൂടുതൽ തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ്) കറന്റ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ട്രേഡിംഗ് ശേഷിയുമുണ്ട്.ZSCells-ൽ 18650 ഉൽപ്പന്ന കുടുംബംസാധാരണ ശേഷി ശ്രേണി വാങ്ങുന്നവർ ഡാറ്റാഷീറ്റുകൾക്കെതിരായ ക്രോസ്-റഫറൻസ് ഉൾക്കൊള്ളുന്നു - 1800 mAh, 2000 mAh, 2200 mAh, 2600 mAh, 3350 mAh വകഭേദങ്ങളെല്ലാം സജീവ ഉൽ‌പാദനത്തിലാണ്. സെൽ-ഫോർമാറ്റ് ചരിത്രവും കാലക്രമേണ 14500/18650 ൽ നിന്ന് 21700 ലേക്കുള്ള മാറ്റവും ഇതിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.വിക്കിപീഡിയ 18650 ബാറ്ററിപ്രവേശനവുംവിക്കിപീഡിയ ലിഥിയം-അയൺ ബാറ്ററിഎൻട്രി, ഇവ രണ്ടും വാങ്ങുന്നയാൾക്ക് സെൽ-ഫോർമാറ്റ് സന്ദർഭം സജ്ജമാക്കുന്നു.

18650-ലെ പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി നേട്ടം ഹോൾഡർ ആവാസവ്യവസ്ഥയുടെ ആഴമാണ്. ബാറ്ററി ഹോൾഡറുകൾ, ബ്രാക്കറ്റ് കിറ്റുകൾ, വെൽഡഡ് നിക്കൽ-സ്ട്രിപ്പ് ലേഔട്ടുകൾ എന്നിവ ഓരോ വോള്യത്തിലും 18650-ന് ഓഫ്-ദി-ഷെൽഫ് ആണ്, കൂടാതെ സെൽ ഫോർമാറ്റിനെ എല്ലാ സ്പോട്ട്-വെൽഡിംഗ് ടൂളും, ഓരോ ഓഫ്-ദി-ഷെൽഫ് BMS ബോർഡും, സിലിണ്ടർ ലി-അയോണിനായി എഴുതിയ എല്ലാ ട്രാൻസ്പോർട്ട്-പാക്കേജിംഗ് സ്റ്റാൻഡേർഡും പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. പോരായ്മ സീരീസ്-കൗണ്ടാണ്: 48 V പായ്ക്കിന് 18650-ന് സീരീസിൽ 13 സെല്ലുകൾ (13S) ആവശ്യമാണ്, LiFePO4-ന് 14S (3.2 V നാമമാത്ര) ആവശ്യമാണ്, 18650 ശേഷി പരിധിയിലുള്ള 1 kWh പായ്ക്കിന് ഏകദേശം 280 മുതൽ 300 സെല്ലുകൾ വരെ ആവശ്യമാണ്, ഇത് വെൽഡിംഗ് എണ്ണം, ഹോൾഡർ ചെലവ്, BMS സങ്കീർണ്ണത എന്നിവ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ZSCells 18650-ലെ രേഖകൾലിഥിയം-അയൺ ബാറ്ററി വിഭാഗംബൾക്ക്-പാക്ക് വിതരണവും സ്റ്റാൻഡേർഡ് 3.7 V കെമിസ്ട്രിയും ഉള്ള ഒരു കോർ സിലിണ്ടർ കുടുംബമായി, കൂടാതെപേജിനെക്കുറിച്ച്നിങ്‌ബോയിലെ വിശാലമായ ജോൺസൺ ന്യൂ എലെടെക് നിർമ്മാണ പരിപാടിയുടെ ഭാഗമായി സിലിണ്ടർ ആകൃതിയിലുള്ള ലി-അയൺ ഉൽപ്പന്ന നിര സ്ഥാപിക്കുന്നു.

മുഖ്യധാരാ NMC 18650 സെല്ലുകളുടെ സൈക്കിൾ ലൈഫ് 80 ശതമാനം ഡെപ്ത്-ഓഫ്-ഡിസ്ചാർജിൽ 500 മുതൽ 800 വരെ ഫുൾ-സൈക്കിൾ ശ്രേണിയിലാണ്, കുറഞ്ഞ ഡെപ്ത്-ഓഫ്-ഡിസ്ചാർജിൽ ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള സെല്ലുകൾ 1000 സൈക്കിളുകൾ വരെ നീളുന്നു. പവർ-ടൂൾ 18650 സെല്ലുകളുടെ തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ് നിരക്ക് 10C മുതൽ 15C വരെ (1500 mAh സെല്ലിൽ 15 A മുതൽ 22 A വരെ) എത്തുന്നു, കൂടാതെ പോർട്ടബിൾ ലൈറ്റിംഗിലും ഇൻസ്ട്രുമെന്റേഷനിലും ഉപയോഗിക്കുന്ന കുറഞ്ഞ-റേറ്റ് 18650 സെല്ലുകൾ 1C മുതൽ 3C വരെ ലെവലിൽ തുടരും.

21700 — ഉയർന്ന ഊർജ്ജ പായ്ക്കുകൾക്കുള്ള പുതിയ മാനദണ്ഡം

2017 മുതൽ ടെസ്‌ലയുടെ 21700 സെൽ (21 mm x 70 mm) പ്രബലമായ ഫോർമാറ്റായി ഉയർന്നുവന്നു.ഗിഗാഫാക്ടറി 1 മോഡൽ 3 ഉൽപ്പാദനം മാറ്റിപാനസോണിക്കുമായി സഹകരിച്ച് 18650 മുതൽ 21700 സെല്ലുകൾ വരെ. സ്റ്റാൻഡേർഡ് 18650 നെ അപേക്ഷിച്ച് ഈ ഫോർമാറ്റ് ഒരു സെല്ലിന് ഏകദേശം 50 ശതമാനം കൂടുതൽ ഊർജ്ജം നൽകുന്നു - 21700 സെൽ സാധാരണയായി 4000 മുതൽ 5000 mAh വരെ ശേഷിയുള്ള ശ്രേണിയിൽ ഒരേ രസതന്ത്രത്തിൽ ലാൻഡ് ചെയ്യുന്നു, കൂടാതെ വലിയ ഫോർമാറ്റ് ഉയർന്ന തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ് നിരക്കുകളും അനുവദിക്കുന്നു, കാരണം സെൽ കോറിൽ നിന്ന് കേസിംഗിലേക്കുള്ള താപ പാത സംഭരിച്ച ഊർജ്ജത്തിന്റെ യൂണിറ്റിന് ചെറുതാണ്. വലിയ സെൽ ഒരു നിശ്ചിത പായ്ക്ക് വോൾട്ടേജിനുള്ള സീരീസ്-കൗണ്ട് കുറയ്ക്കുന്നു, വെൽഡ് കൗണ്ട് കുറയ്ക്കുന്നു, പായ്ക്ക് ലെവലിൽ ഹോൾഡർ ചെലവ് കുറയ്ക്കുന്നു. ZSCells21700-ഫോർമാറ്റ് സെല്ലുകൾ നൽകുന്നു18650 കുടുംബത്തോടൊപ്പം ഇ-മൊബിലിറ്റി, കോർഡ്‌ലെസ് വാക്വം, ഗാർഡൻ ടൂൾ, എനർജി-സ്റ്റോറേജ് പായ്ക്കുകൾ എന്നിവയിലേക്ക്.

21700 ന്റെ പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി ഇക്കണോമിക്സ് ഏറ്റവും ശക്തമായത് മിഡ്-എനർജി-ഡെൻസിറ്റി ഉൽപ്പന്നങ്ങളിലാണ്, അവിടെ പായ്ക്ക് വോൾട്ടേജ് 24 V മുതൽ 96 V വരെ ശ്രേണിയിലും പായ്ക്ക് ശേഷി 500 Wh ന് മുകളിലുമാണ്. ആ പരിധിക്ക് താഴെ, കുറച്ച് സെല്ലുകളിൽ നിന്നുള്ള ഹോൾഡർ ചെലവ് ലാഭിക്കുന്നത് ഓരോ സെൽ കോസ്റ്റ് പ്രീമിയം (മിക്ക മാർക്കറ്റ് സാഹചര്യങ്ങളിലും 21700 സെല്ലിന് 18650 ന് തുല്യമായ കെമിസ്ട്രിയേക്കാൾ കൂടുതലാണ്), വാങ്ങുന്നയാൾ 18650 ൽ തുടരുന്നതാണ് നല്ലത്. 5 kWh ന് മുകളിൽ, വെൽഡ് എണ്ണവും BMS സങ്കീർണ്ണതയും അസംബ്ലി ചെലവിൽ ആധിപത്യം പുലർത്തുന്നതിനാൽ 21700 നേട്ടം വളർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു. ഏറ്റവും ചെറിയ പവർ-ടൂൾ പായ്ക്കുകളിലോ 18 mm വ്യാസമുള്ള ഹോൾഡർ ടൂളിംഗ് ഇതിനകം രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തിരിക്കുന്ന റീപ്ലേസ്‌മെന്റ്-സെൽ മാർക്കറ്റുകളിലോ 21700 ഫോർമാറ്റ് 18650 നെ പൂർണ്ണമായും സ്ഥാനഭ്രഷ്ടനാക്കിയിട്ടില്ല.

മുഖ്യധാരാ NMC സെല്ലുകളിൽ 21700 സെല്ലുകളിലെ തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ് നിരക്ക് 5C മുതൽ 10C വരെ എത്തുന്നു (4000 മുതൽ 5000 mAh സെല്ലിൽ 20 A മുതൽ 50 A വരെ തുടർച്ചയായി), ഇ-ബൈക്ക്, EV ട്രാക്ഷൻ ആപ്ലിക്കേഷനുകളിൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഉയർന്ന പവർ 21700 സെല്ലുകൾ 15C-യും അതിനുമുകളിലും എത്തുന്നു. മുഖ്യധാരാ 21700 NMC സെല്ലുകളുടെ സൈക്കിൾ ആയുസ്സ് 80 ശതമാനം ഡിസ്ചാർജ് ഡെപ്ത്തിൽ 800 മുതൽ 1500 സൈക്കിൾ ശ്രേണിയിലാണ്, ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള സെല്ലുകൾ 2000 സൈക്കിളുകൾ വരെ നീളുന്നു.

14500 — കോം‌പാക്റ്റ് എ‌എ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കൽ

14500 സെൽ (14 mm x 50 mm) ഒരു AA വലിപ്പമുള്ള കവറിലുള്ള 3.7 V സെല്ലാണ്, കൂടാതെ ഇത് പരിഹരിക്കുന്ന സംഭരണ ​​ചോദ്യം ഇടുങ്ങിയതും എന്നാൽ നിർദ്ദിഷ്ടവുമാണ്: ആൽക്കലൈൻ അല്ലെങ്കിൽ Ni-MH AA സെല്ലുകൾക്ക് പകരം ഒരു റീചാർജ് ചെയ്യാവുന്ന ലിഥിയം സെൽ സ്ഥാപിക്കുക, അവിടെ ഹോസ്റ്റ് ഉപകരണത്തിൽ ഒരു AA സെല്ലിനുള്ള ഇടമുണ്ട്, കൂടാതെ 3.0 V മുതൽ 4.2 V വരെ ലിഥിയം ശ്രേണി ഉപകരണത്തിന് സ്വീകാര്യമാണ്.ZSCells-ൽ 14500 ഉൽപ്പന്ന കുടുംബംസാധാരണ 600 mAh മുതൽ 1000 mAh വരെയുള്ള ശേഷി പരിധി ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, 18650, 21700 എന്നിവയിലെ അതേ 3.7 V നാമമാത്ര വോൾട്ടേജ്. സെൽ-ഫോർമാറ്റ് നാമകരണ കൺവെൻഷൻ (ആദ്യത്തെ രണ്ട് അക്കങ്ങൾ വ്യാസം mm ലും അടുത്ത രണ്ട് അക്കങ്ങൾ mm ലും ആയിരിക്കും) ഇതിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.വിക്കിപീഡിയ ബാറ്ററി നാമകരണംഎൻട്രി, കൂടാതെ AA- റീപ്ലേസ്‌മെന്റ് ഉപയോഗ കേസ് സാധാരണ സിലിണ്ടർ-ലി-അയൺ വ്യാവസായിക പായ്ക്ക് മാർക്കറ്റിന് പുറത്തുള്ള ഒരു പ്രത്യേക ആപ്ലിക്കേഷനാണ്.

14500-നുള്ള പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി സന്ദർഭം സിംഗിൾ-സെൽ അല്ലെങ്കിൽ സ്മോൾ-സീരീസ് പായ്ക്കുകളാണ് - ഫ്ലാഷ്‌ലൈറ്റ് ബാറ്ററി സ്റ്റിക്കുകൾ, വേപ്പ് മോഡുകൾ, ചെറിയ IoT സെൻസർ നോഡുകൾ, നിർമ്മാതാവ് Li-ion-നായി അംഗീകരിച്ച ഉപഭോക്തൃ ഉപകരണങ്ങൾക്കുള്ള AA-ആകൃതിയിലുള്ള മാറ്റിസ്ഥാപിക്കൽ പായ്ക്കുകൾ. സെൽ AA ആൽക്കലൈനുമായി പരസ്പരം മാറ്റാവുന്നതല്ല: വോൾട്ടേജ് വ്യത്യാസം (1.5 V ആൽക്കലൈൻ vs 3.7 V ലിഥിയം) 1.5 V-നായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌ത ഉപകരണങ്ങളെ നശിപ്പിക്കുന്നു. പല കൺസ്യൂമർ 14500 സെല്ലുകളും ബിൽറ്റ്-ഇൻ പ്രൊട്ടക്ഷൻ സർക്യൂട്ടുകളും നേരിട്ടുള്ള റീചാർജിംഗിനായി ഒരു USB-C ചാർജിംഗ് പോർട്ടും ഉപയോഗിച്ച് വിതരണം ചെയ്യുന്നു, ഇത് 18650, 21700 പായ്ക്കുകൾക്ക് ആവശ്യമായ BMS, ഹോൾഡർ സങ്കീർണ്ണത എന്നിവ നീക്കം ചെയ്യുന്നു.

ബിൽറ്റ്-ഇൻ പരിരക്ഷയുള്ള 14500 സെല്ലുകളുടെ സൈക്കിൾ ആയുസ്സ് സാധാരണയായി ഉപഭോക്തൃ ഉപയോഗ കേസിൽ 300 മുതൽ 500 വരെ സൈക്കിളുകളാണ്, 18650, 21700 എന്നിവയേക്കാൾ കുറവാണ്, കാരണം സംരക്ഷണ സർക്യൂട്ടും ചെറിയ സെൽ ഫോർമാറ്റും സൈക്കിൾ ഡെപ്ത് പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നു. മുഖ്യധാരാ 14500 സെല്ലുകളിൽ തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ് നിരക്ക് 1C മുതൽ 2C വരെ തുടരുന്നു, ഇത് സാധാരണ ഉപയോഗ കേസിന് പര്യാപ്തമാണ്, പക്ഷേ ഏത് ഉയർന്ന കറന്റ് ആപ്ലിക്കേഷനും ഒരു ഹാർഡ് സീലിംഗ്. 14500 ഒരു നിച് ഫോർമാറ്റാണ്: പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി തലത്തിൽ, 14500 പായ്ക്ക് സാധാരണയായി 1S അല്ലെങ്കിൽ 2S കോൺഫിഗറേഷനുകളാണ്, 18650, 21700 ഡിമാൻഡ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന മൾട്ടി-kWh പായ്ക്കുകൾ ഒരിക്കലും.

വശങ്ങളിലായി: ഊർജ്ജ സാന്ദ്രത, ഡിസ്ചാർജ് നിരക്ക്, സൈക്കിൾ ആയുസ്സ്, ചെലവ്

ബാറ്ററി പായ്ക്ക് വാങ്ങുന്നയാൾ വിലയിരുത്തേണ്ട അളവുകളിലെ മൂന്ന് ഫോർമാറ്റുകളെ താഴെയുള്ള പട്ടിക താരതമ്യം ചെയ്യുന്നു. ശേഷി, ഡിസ്ചാർജ് നിരക്ക് ശ്രേണികൾ മുഖ്യധാരാ NMC ശ്രേണിയാണ്; ഉയർന്ന പവർ വകഭേദങ്ങൾ ഈ ബാൻഡുകൾക്ക് പുറത്തേക്ക് നീങ്ങുന്നു.

അളവ് 18650 21700 പി.ആർ. 14500 പിആർ
വ്യാസം x നീളം 18 മില്ലീമീറ്റർ x 65 മില്ലീമീറ്റർ 21 മില്ലീമീറ്റർ x 70 മില്ലീമീറ്റർ 14 മില്ലീമീറ്റർ x 50 മില്ലീമീറ്റർ
നാമമാത്ര വോൾട്ടേജ് 3.7 വി 3.7 വി 3.7 വി
ശേഷി ശ്രേണി (NMC) 1,500 മുതൽ 3,500 mAh വരെ 4,000 മുതൽ 5,000 mAh വരെ 600 മുതൽ 1,000 mAh വരെ
ഓരോ കോശത്തിനും ഊർജ്ജം 5.6 മുതൽ 12.9 വാട്ട്‌സ് വരെ 14.8 മുതൽ 18.5 വാട്ട് വരെ 2.2 മുതൽ 3.7 വരെ വാട്ട്
തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ് (NMC) 1C മുതൽ 15C വരെ 5C മുതൽ 10C വരെ 1C മുതൽ 2C വരെ
80% DoD-യിൽ സൈക്കിൾ ആയുസ്സ് 500 മുതൽ 1,000 വരെ സൈക്കിളുകൾ 800 മുതൽ 1,500 വരെ സൈക്കിളുകൾ 300 മുതൽ 500 വരെ സൈക്കിളുകൾ
1 kWh പായ്ക്കിലെ സെല്ലുകൾ (NMC, 48V) ~270 മുതൽ 300 വരെ സെല്ലുകൾ ~150 മുതൽ 180 വരെ സെല്ലുകൾ n/a (നിച് ഉപയോഗം)
ഹോൾഡർ ഇക്കോസിസ്റ്റം പക്വത മുതിർന്നവർക്കുള്ളത്, പതിവില്ലാത്തത് വളരുന്ന, മുഖ്യധാര ഓൺ-ദി-ഷെൽഫ്, കുറഞ്ഞ വോളിയം
ഓരോ സെല്ലിനും ചെലവ് (NMC, 2024-2026 റഫറൻസ്) ഉയർന്ന വോളിയത്തിൽ Wh-ന് ഏറ്റവും കുറവ് ഇടത്തരം, ഇടിവ് കുറഞ്ഞ ശേഷിയിൽ Wh-ന് പ്രീമിയം

പായ്ക്ക്-അസംബ്ലിയിലെ പ്രധാന നേട്ടങ്ങൾ ഇവയാണ്: സ്കെയിലിൽ ഒരു Wh ചെലവിൽ 18650 വിജയങ്ങൾ, മിഡ്-എനർജി പായ്ക്കുകൾക്ക് സെൽസ്-പെർ-പാക്കിലും വെൽഡ്-കൗണ്ട് ഇക്കണോമിക്സിലും 21700 വിജയങ്ങൾ, കൂടാതെ AA-വലിപ്പത്തിലുള്ള ഉപകരണങ്ങൾക്ക് 14500 ഒരു പ്രത്യേക ഫോർമാറ്റാണ്. ശേഷി ശ്രേണികൾ നാമമാത്ര ശ്രേണികളാണ്; ZSCellsഓരോ സെല്ലിലും ടെസ്റ്റ് ഡാറ്റ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നുവാങ്ങുന്നയാൾ ഡാറ്റാഷീറ്റ് ക്ലെയിമിനെതിരെ ക്രോസ്-റഫറൻസുകൾ നൽകുന്നു.

ബാറ്ററി പായ്ക്ക് അസംബ്ലി വ്യത്യാസങ്ങൾ — ഹോൾഡർ ലേഔട്ട്, വെൽഡിംഗ്, ബിഎംഎസ്

മൂന്ന് സെൽ ഫോർമാറ്റുകളും മൂന്ന് വ്യത്യസ്ത പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി ജോലികൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു, കെമിസ്ട്രി ഒന്നുതന്നെയാണെങ്കിൽ പോലും. 18650 സെല്ലുകളിൽ നിന്ന് നിർമ്മിച്ച ഒരു 48 V പായ്ക്കിന് ഏകദേശം 13 സീരീസ് സെല്ലുകൾ (13S) ആവശ്യമാണ്, കൂടാതെ പാരലൽ ഗ്രൂപ്പ് കൗണ്ട് പായ്ക്ക് കപ്പാസിറ്റി സ്കെയിൽ ചെയ്യുന്നു - 2600 mAh സെല്ലുകളിൽ ഒരു 13S10P പായ്ക്ക് 26 Ah-ൽ 48 V നൽകുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ ഏകദേശം 1.25 kWh. ഒരേ 48 V-ലും ഏകദേശം ഒരേ kWh റേറ്റിംഗിലുമുള്ള ഒരു 21700 പായ്ക്ക് സമാന്തരമായി കുറച്ച് സെല്ലുകൾ മാത്രമേ ഉപയോഗിക്കുന്നുള്ളൂ, കാരണം ഓരോ സെല്ലും വലുതാണ്, കൂടാതെ 21700 സെല്ലുകളിലെ ഒരു 13S6P പായ്ക്ക് ഒരേ ശേഷി ശ്രേണിയിൽ ലാൻഡ് ചെയ്യുന്നു. 18650 പായ്ക്കിന് കൂടുതൽ വെൽഡ് പോയിന്റുകൾ ഉണ്ട് (ഒരു സീരീസ്-ഗ്രൂപ്പിൽ 26 വെൽഡുകൾ, രണ്ട് സമാന്തര സെല്ലുകളുള്ള ഒരു 13S ഡിസൈനിൽ 21700-ന് 14), കൂടാതെ ഹോൾഡർ കാൽപ്പാട് വലുതാണ്.

ഹോൾഡർ ലേഔട്ടും ഫോർമാറ്റ് അനുസരിച്ച് വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. 18650 ഹോൾഡറുകൾ സാധാരണയായി 1 x N അല്ലെങ്കിൽ 2 x N പ്ലാസ്റ്റിക് റെയിലാണ്, നിക്കൽ സ്ട്രിപ്പുകൾ സെൽ ടോപ്പുകളിൽ സ്പോട്ട്-വെൽഡ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്; ഓഫ്-ദി-ഷെൽഫ് ഹോൾഡറുകൾ 1S മുതൽ 14S കോൺഫിഗറേഷനുകൾ വരെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു, കൂടാതെ കസ്റ്റം ഹോൾഡറുകൾ ഉപകരണത്തിന് വിലകുറഞ്ഞതാണ്. 21700 ഹോൾഡറുകൾ ഒരേ പൊതുവായ നിർമ്മാണമാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്, പക്ഷേ വലിയ സെൽ വെല്ലുകൾ ഉണ്ട്, കൂടാതെ ഹോൾഡർ മാർക്കറ്റ് മുഖ്യധാരാ ഉൽ‌പാദനവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു. 14500 പായ്ക്കുകൾ അപൂർവ്വമായി പരമ്പരാഗത ഹോൾഡറുകളെ ഉപയോഗിക്കുന്നു - മിക്ക കൺസ്യൂമർ 14500 സെല്ലുകളും സംയോജിത USB-C ചാർജിംഗും സംരക്ഷണവും ഉപയോഗിച്ച് അയയ്ക്കുന്നു, കൂടാതെ ഏതൊരു കസ്റ്റം 14500 പായ്ക്കും വൻതോതിൽ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിന് പകരം കൈകൊണ്ട് കൂട്ടിച്ചേർക്കപ്പെടുന്നു. സീരീസ്-vs-പാരലൽ പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി ടോപ്പോളജി ഇതിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്ബാറ്ററി യൂണിവേഴ്സിറ്റി BU-302സിലിണ്ടർ ഫോർമാറ്റുകളിലുടനീളമുള്ള ഊർജ്ജ-സാന്ദ്രത താരതമ്യം ഇതിൽ പകർത്തിയിരിക്കുന്നുവിക്കിപീഡിയ ഊർജ്ജ സാന്ദ്രതപ്രവേശനം.

BMS ടോപ്പോളജി സെൽ ശേഷിയെയല്ല, പരമ്പര എണ്ണത്തെയാണ് പിന്തുടരുന്നത്. സെല്ലുകൾ 18650, 21700, അല്ലെങ്കിൽ മറ്റേതെങ്കിലും സിലിണ്ടർ ഫോർമാറ്റ് ആണെങ്കിലും ഒരു 13S BMS അതേ രീതിയിൽ സംരക്ഷിക്കുന്നു - BMS ഓരോ സെല്ലിനും വോൾട്ടേജ് നിരീക്ഷിക്കുകയും ഓവർ-ഡിസ്ചാർജ്, ഓവർ-ചാർജ്, ഓവർ-കറന്റ് എന്നിവ കട്ട് ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു. ഫോർമാറ്റ് അനുസരിച്ച് മാറുന്നത് BMS കറന്റ് റേറ്റിംഗാണ്: 18650 പവർ-ടൂൾ പായ്ക്കിന് ഒരേ kWh ന്റെ 21700 കപ്പാസിറ്റി പായ്ക്കിനേക്കാൾ ഉയർന്ന-C BMS ആവശ്യമാണ്, കാരണം ഓരോ 18650 സെല്ലും മൊത്തം കറന്റ് ജോലിയുടെ കുറവാണ് ചെയ്യുന്നത്. സമാന്തര-ഗ്രൂപ്പ് കൗണ്ട് കൂടുതലായതിനാൽ 18650 പായ്ക്കുകളിൽ സെൽ-ബാലൻസിങ് കറന്റും കൂടുതൽ പ്രധാനമാണ്.വിക്കിപീഡിയ ബാറ്ററി മാനേജ്മെന്റ് സിസ്റ്റംഎൻട്രി ബിഎംഎസ് ടോപ്പോളജി കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു, കൂടാതെവിക്കിപീഡിയ സ്റ്റേറ്റ് ഓഫ് ചാർജ്സെല്ലുകൾക്കിടയിലുള്ള അസന്തുലിതാവസ്ഥ ഫ്ലാഗ് ചെയ്യാൻ BMS ഉപയോഗിക്കുന്ന ഓരോ സെല്ലിനും വോൾട്ടേജ്-ടു-SoC മാപ്പിംഗ് എൻട്രി രേഖപ്പെടുത്തുന്നു. ഡ്യൂട്ടി-സൈക്കിൾ പ്ലാനിംഗിനായി,വിക്കിപീഡിയ സി-റേറ്റ്പായ്ക്ക് ഡാറ്റാഷീറ്റ് തുടർച്ചയായതും പീക്ക് കറന്റും വ്യക്തമാക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഡിസ്ചാർജ്-റേറ്റ് കൺവെൻഷൻ എൻട്രി സജ്ജമാക്കുന്നു.

കംപ്ലയൻസ് ഓവർലേ — UN 38.3, IEC 62133, UL 1642

അന്താരാഷ്ട്ര അതിർത്തികളിലൂടെ കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്ന ഓരോ സിലിണ്ടർ ലിഥിയം-അയൺ സെല്ലും ക്ലിയർ ചെയ്യണംയുഎൻ 38.3, ലിഥിയം ബാറ്ററികൾക്കായുള്ള യുഎൻ മാനുവൽ ഓഫ് ടെസ്റ്റുകളും മാനദണ്ഡ ഗതാഗത വർഗ്ഗീകരണവും. യുഎൻ 38.3 പരിശോധനയിൽ ഉയരത്തിലുള്ള സിമുലേഷൻ, തെർമൽ സൈക്ലിംഗ്, വൈബ്രേഷൻ, ഷോക്ക്, ബാഹ്യ ഷോർട്ട് സർക്യൂട്ട്, ഇംപാക്ട്, ഓവർചാർജ്, നിർബന്ധിത ഡിസ്ചാർജ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു - സെൽ വിതരണക്കാരൻ ഷിപ്പ്‌മെന്റിന് അനുസൃതമായിട്ടല്ല, സെൽ-ഫോർമാറ്റ് തലത്തിൽ നടത്തുന്ന എട്ട് പരിശോധനകൾ. യുഎൻ 38.3-ടെസ്റ്റഡ് സെല്ലുകളിൽ നിന്ന് നിർമ്മിച്ച ഒരു പായ്ക്ക് അസംബ്ലിക്ക് ഒരേ വർഗ്ഗീകരണത്തിന് കീഴിൽ ഷിപ്പ് ചെയ്യാൻ കഴിയും. ZSCells പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നു.സർട്ടിഫിക്കറ്റ് പോർട്ട്ഫോളിയോസെൽ ശ്രേണിക്കായി UN 38.3, CE, CNAS എന്നിവ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു.

പോർട്ടബിൾ ലിഥിയം-അയൺ സെല്ലുകൾക്കുള്ള സുരക്ഷാ ആവശ്യകതകൾ IEC 62133-2 ഉൾക്കൊള്ളുന്നു.ഐ.ഇ.സി 62133, ഉപഭോക്തൃ ഇലക്ട്രോണിക്സ്, പവർ ടൂളുകൾ, പോർട്ടബിൾ മെഡിക്കൽ ഉപകരണങ്ങൾ എന്നിവയിലേക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്ന സെല്ലുകൾക്കുള്ള പ്രധാന മാനദണ്ഡമാണിത്. ലിഥിയം-അയോണിന് IEC 62133-2 ആണ് പ്രസക്തമായ ഭാഗം (ഭാഗം 1 Ni-Cd, Ni-MH എന്നിവ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു). വടക്കേ അമേരിക്കൻ വിപണിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം,യുഎൽ 1642വ്യക്തിഗത ലിഥിയം സെല്ലുകൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു കൂടാതെയുഎൽ 2054UL 1642 സെല്ലുകളിൽ നിന്ന് കൂട്ടിച്ചേർത്ത ബാറ്ററി പായ്ക്കുകൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. ZSCells വാർത്താ പോർട്ടൽ ഉൾക്കൊള്ളുന്നുലിഥിയം ബാറ്ററികൾ ഷിപ്പുചെയ്യുന്നതിനുള്ള കംപ്ലയൻസ് മാട്രിക്സ്സ്റ്റേഷണറി സ്റ്റോറേജിനുള്ള IEC, UL, ചൈനീസ് CCC മാർക്കുകൾ എന്നിവ തമ്മിലുള്ള പ്രാദേശിക വിഭജനം ഉൾപ്പെടെ കൂടുതൽ ആഴത്തിൽ.

സെൽ ഫോർമാറ്റ് അനുസരിച്ച് കംപ്ലയൻസ് ഓവർലേ മാറില്ല - UN 38.3, IEC 62133, UL 1642 എന്നിവയെല്ലാം 18650, 21700, 14500 എന്നിവയ്ക്ക് ഒരുപോലെ ബാധകമാണ് - എന്നാൽ ഓരോ സെല്ലിനും ടെസ്റ്റ് ചെലവ് ഒന്നുതന്നെയാണ്, അതിനാൽ 21700 പായ്ക്കിന് ഒരേ ഡ്യൂട്ടി സൈക്കിളിലുള്ള 18650 പായ്ക്കിനേക്കാൾ ഒരു kWh ന് കുറഞ്ഞ കംപ്ലയൻസ് ചെലവ് മാത്രമേയുള്ളൂ. പ്രാദേശിക ഓവർലേകൾ കൂടുതൽ ലെയറുകൾ ചേർക്കുന്നു:ബാറ്ററി യൂണിവേഴ്സിറ്റി BU-205പ്രയോഗം അനുസരിച്ച് കോശ-രസതന്ത്ര ഇടപാടുകളെ സംഗ്രഹിക്കുന്നു,വിക്കിപീഡിയ ലിഥിയം-അയൺ ബാറ്ററിഎൻട്രി സെൽ ഫോർമാറ്റ് ചരിത്രം ഉൾക്കൊള്ളുന്നു,വിക്കിപീഡിയ 18650 ബാറ്ററിഒപ്പംവിക്കിപീഡിയ 21700 ബാറ്ററിഎൻട്രികൾ ഫോർമാറ്റ്-നിർദ്ദിഷ്ട സ്പെസിഫിക്കേഷനുകൾ രേഖപ്പെടുത്തുന്നു കൂടാതെവിക്കിപീഡിയ ബാറ്ററി പായ്ക്ക്എൻട്രി പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി സന്ദർഭത്തെ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. ദീർഘ-സൈക്കിൾ-ജീവിത പ്രവർത്തനത്തിന്,ബാറ്ററി യൂണിവേഴ്സിറ്റി BU-808ഡാറ്റാഷീറ്റ് ക്ലെയിമിനെതിരെ വാങ്ങുന്നയാൾ ക്രോസ്-റഫറൻസുകൾ നൽകുന്ന ഡെപ്ത്-ഓഫ്-ഡിസ്ചാർജ്, ചാർജിംഗ്-വോൾട്ടേജ് മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകുന്നു. എയർ-ട്രാൻസ്പോർട്ട് വർഗ്ഗീകരണം പ്രകാരംIATA ലിഥിയം ബാറ്ററി മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശംഎയർ ഫ്രൈറ്റ് വഴി അയയ്ക്കുന്ന ഏതൊരു സെല്ലിനോ പായ്ക്കിനോ UN 38.3 ന് പുറമേ ബാധകമാണ്, കൂടാതെ യൂറോപ്യൻ എൻഡ്-ഓഫ്-ലൈഫ് ഓവർലേ നിയന്ത്രിക്കുന്നത്EU ബാറ്ററി ഡയറക്റ്റീവ് 2006/66/EC, വിതരണക്കാരന്റെ EPR രജിസ്ട്രേഷനെതിരെ വാങ്ങുന്നയാൾ ക്രോസ്-റഫറൻസുകൾ നടത്തുന്ന ശേഖരണ-പുനഃചംക്രമണ ബാധ്യതകൾ ഇത് സജ്ജമാക്കുന്നു. പിൻഗാമി നിയന്ത്രണംEU ബാറ്ററി നിയന്ത്രണം 2023/1542EPR ആവശ്യകതകൾ കർശനമാക്കുന്നു, 2 kWh-ന് മുകളിലുള്ള വ്യാവസായിക ലിഥിയം-അയൺ പായ്ക്കുകൾക്ക് ബാറ്ററി-പാസ്‌പോർട്ട് നിയമങ്ങൾ സജ്ജമാക്കുന്നു, കൂടാതെ 2027 മുതൽ ബാധകമാകുന്ന പുനരുപയോഗ-ഉള്ളടക്കത്തിന്റെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ അളവുകൾ ചേർക്കുന്നു. ഈ ഘട്ടത്തിൽ വാങ്ങുന്നവർ ചിലപ്പോൾ ഉയർത്തുന്ന LiFePO4 കെമിസ്ട്രി ബദൽ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.വിക്കിപീഡിയ ലിഥിയം ഇരുമ്പ് ഫോസ്ഫേറ്റ് ബാറ്ററിഎൻട്രി, പ്രധാന ലി-അയൺ സെൽ-ഫോർമാറ്റ് നിർമ്മാതാക്കൾ എന്നിവയ്ക്ക് വിതരണ ശൃംഖലയുടെ ആഴത്തിനായുള്ള വാങ്ങുന്നവരുടെ ക്രോസ്-റഫറൻസുകൾ ഇവിടെ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.മുറാറ്റ 14500/18650 ഉൽപ്പന്ന ലൈനുകൾ. കാലിഫോർണിയയിലേക്കുള്ള ഷിപ്പ്‌മെന്റുകൾക്ക്,ബാറ്ററികൾക്കായുള്ള CARB EPR പ്രോഗ്രാംസെൽ അല്ലെങ്കിൽ പായ്ക്ക് കാലിഫോർണിയയിലേക്ക് അയയ്ക്കുന്നതിന് മുമ്പ് വിതരണക്കാരൻ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യേണ്ട സംസ്ഥാനതല കംപ്ലയൻസ് ഓവർലേ ആണോ?

ഓരോ സെല്ലും വിജയിക്കുമ്പോൾ — 6 വാങ്ങൽ സാഹചര്യങ്ങൾ

വ്യത്യസ്ത അന്തിമ ഉൽപ്പന്ന സന്ദർഭങ്ങളിൽ സെൽ-ഫോർമാറ്റ് തീരുമാനം വ്യത്യസ്തമായി മാറുന്നു. താഴെയുള്ള ആറ് സാഹചര്യങ്ങൾ വാങ്ങുന്നവരുടെ സാഹചര്യങ്ങളുടെ ഭൂരിഭാഗത്തെയും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു.

1. കോർഡ്‌ലെസ്സ് പവർ ടൂൾ, മിഡ്-വോൾട്ടേജ് (12 V മുതൽ 24 V വരെ), ഉയർന്ന കറന്റ് ബർസ്റ്റ്: 18650 പവർ-ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്ത NMC അല്ലെങ്കിൽ NCA കെമിസ്ട്രി, 10C മുതൽ 15C വരെ തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ്. 21700 സെൽ ഫോർമാറ്റ് കോംപാക്റ്റ് ടൂൾ ഫോം ഫാക്ടറിന് വളരെ വലുതാണ്. 2.കോർഡ്‌ലെസ് വാക്വം ക്ലീനർ അല്ലെങ്കിൽ ഇ-ബൈക്ക് (24 V മുതൽ 48 V വരെ, 200 Wh മുതൽ 1 kWh വരെ): ഉയർന്ന ശേഷിയുള്ള NMC കെമിസ്ട്രിയുള്ള 21700, 5C മുതൽ 10C വരെ തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ്. പായ്ക്ക് അസംബ്ലി ചെലവിലും ഓരോ സെല്ലിനും ഊർജ്ജ സാന്ദ്രതയിലും 21700 വിജയിക്കുന്നു. 3.പോർട്ടബിൾ പവർ സ്റ്റേഷൻ (1 kWh മുതൽ 5 kWh വരെ): LiFePO4 അല്ലെങ്കിൽ NMC കെമിസ്ട്രി ഉള്ള 21700, 1C മുതൽ 3C വരെ തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ്. 21700 പരമ്പര എണ്ണം കുറയ്ക്കുകയും BMS സങ്കീർണ്ണത കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. 4.വേപ്പ് മോഡ് അല്ലെങ്കിൽ കോം‌പാക്റ്റ് ഫ്ലാഷ്‌ലൈറ്റ് (സിംഗിൾ-സെൽ, 3.7 V): 14500, ബിൽറ്റ്-ഇൻ USB-C ചാർജിംഗും പ്രൊട്ടക്ഷൻ സർക്യൂട്ടും ഉള്ളവ. 18650, 21700 ഫോർമാറ്റുകൾ AA- വലുപ്പത്തിലുള്ള എൻവലപ്പിന് അനുയോജ്യമല്ല. 5.ലാപ്‌ടോപ്പ് ബാറ്ററി പായ്ക്ക് മാറ്റിസ്ഥാപിക്കൽ (11.1 V അല്ലെങ്കിൽ 14.4 V, മൾട്ടി-സെൽ): 18650 NMC, യഥാർത്ഥ OEM-ന് തുല്യമായ ഫോം ഫാക്ടർ. 21700 ലാപ്‌ടോപ്പിന്റെ നിലവിലുള്ള സെൽ ഹോൾഡറിൽ വീണ്ടും ഘടിപ്പിക്കുന്നില്ല. 6.IoT സെൻസർ അല്ലെങ്കിൽ ചെറിയ വയർലെസ് നോഡ് (സിംഗിൾ-സെൽ, കുറഞ്ഞ കറന്റ്): ബിൽറ്റ്-ഇൻ പരിരക്ഷയോടെ 14500, അല്ലെങ്കിൽ ഉപകരണത്തിന് കാൽപ്പാടുകൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ 1S കോൺഫിഗറേഷനിൽ 18650. മിക്ക IoT ഫോം ഘടകങ്ങൾക്കും 21700 വളരെ വലുതാണ്.

ഏകീകൃത പാറ്റേൺ: ഫോം-ഫാക്ടർ യൂബിക്വിറ്റിയിൽ 18650 വിജയങ്ങൾ, മിഡ്-എനർജി ഡെൻസിറ്റികളിൽ പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി ചെലവിൽ 21700 വിജയങ്ങൾ, AA-ആകൃതിയിലുള്ള ഉപകരണ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കലുകളിൽ 14500 വിജയങ്ങൾ.

RFQ-ന് മുമ്പുള്ള N-ഘട്ട തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വർക്ക്ഫ്ലോ

സെൽ-ഫോർമാറ്റ് RFQ പുറത്തുപോകുന്നതിന് മുമ്പും, വിതരണക്കാരുടെ ഉദ്ധരണികൾ തിരികെ വരുമ്പോഴും ഈ വർക്ക്ഫ്ലോ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുക.

1. പായ്ക്ക് വോൾട്ടേജും എനർജി ടാർഗെറ്റും (Wh) ലോക്ക് ചെയ്യുക, തുടർന്ന് സെല്ലിന്റെ നാമമാത്ര വോൾട്ടേജിൽ നിന്ന് സീരീസ് കൗണ്ട് കണക്കാക്കുക. 2. ഡ്യൂട്ടി സൈക്കിളിൽ പായ്ക്ക് നൽകേണ്ട പീക്ക് ഡിസ്ചാർജ് കറന്റും (A) തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ് കറന്റും (A) ലോക്ക് ചെയ്യുക, തുടർന്ന് സമാന്തര-ഗ്രൂപ്പ് മിനിമം കണക്കാക്കാൻ ഓരോ സെല്ലിന്റെയും തുടർച്ചയായ റേറ്റിംഗ് കൊണ്ട് ഹരിക്കുക. 3. പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി ടൂൾ പൊരുത്തപ്പെടുത്തുക: നിലവിലുള്ള വെൽഡിംഗും ഹോൾഡർ ലൈനും 18650 ആണെങ്കിൽ, ഊർജ്ജ-സാന്ദ്രത വിടവ് വലുതല്ലെങ്കിൽ 18650-ൽ തുടരുക. 21700 മിഡ്-പ്രോഗ്രാം ചെലവ് ടൂൾ റീ-ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെന്റിലേക്ക് മാറുക. 4. ഡെസ്റ്റിനേഷൻ മാർക്കറ്റിനായുള്ള കംപ്ലയൻസ് മാട്രിക്സ് സ്ഥിരീകരിക്കുക (UN 38.3, IEC 62133, UL 1642, CCC, KC, PSE, BIS). വിതരണക്കാരന്റെ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് സെറ്റ് ഓരോ ഡെസ്റ്റിനേഷൻ മാർക്കറ്റിനെയും ഉൾക്കൊള്ളണം. 5. മൊത്തം സെൽ എണ്ണം കണക്കാക്കുക: പായ്ക്ക് Wh-നെ ഓരോ സെല്ലിന്റെയും Wh കൊണ്ട് ഹരിക്കുക. വെൽഡിംഗ് ജോലിയുടെ വലുപ്പം കണക്കാക്കാൻ ഓരോ സെല്ലിന്റെയും സ്പോട്ട്-വെൽഡ് കൗണ്ട് കൊണ്ട് ഗുണിക്കുക. 6. ഓരോ സെല്ലിനും യൂണിറ്റ് ചെലവിലല്ല, ഓരോ മണിക്കൂർ ഡെലിവറി ചെലവിലെ (സെല്ലുകൾ + ഹോൾഡർ + ബിഎംഎസ് + വെൽഡിംഗ് ലേബർ) വിതരണക്കാരുടെ ഉദ്ധരണികൾ താരതമ്യം ചെയ്യുക. 7. സെൽ-ഫോർമാറ്റ് യോഗ്യതാ ചക്രം ആസൂത്രണം ചെയ്യുക: ഒരു പായ്ക്ക് അസംബ്ലിയിലെ ഒരു പുതിയ സെൽ ഫോർമാറ്റിന് പ്രൊഡക്ഷൻ റിലീസിന് മുമ്പ് 8 മുതൽ 16 ആഴ്ച വരെ സൈക്കിൾ-ലൈഫും സുരക്ഷാ പരിശോധനയും ആവശ്യമാണ്.

ക്ലോസിംഗ് — സെൽ ചോയ്‌സ് ഡ്രൈവ്‌സ് പായ്ക്ക് ചെലവ്, മറിച്ചല്ല

സെൽ ഫോർമാറ്റ് ഒരു കമ്പോണന്റ് ചോയ്‌സ് പോലെ കാണപ്പെടുന്നു, പക്ഷേ അത് പായ്ക്ക് അസംബ്ലി ചെലവ്, ഹോൾഡർ ടൂളിംഗ്, BMS ടോപ്പോളജി, ഗതാഗത വർഗ്ഗീകരണം എന്നിവയെ നയിക്കുന്നു. ഓരോ സെൽ യൂണിറ്റ് ചെലവിന്റെയും അടിസ്ഥാനത്തിൽ സെൽ ഫോർമാറ്റ് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന വാങ്ങുന്നവർ ഏറ്റവും വലിയ ലാഭം പട്ടികയിൽ അവശേഷിപ്പിക്കുന്നു; ലാഭം പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി ചെലവിലാണ്, ഇവിടെ മിഡ്-എനർജി ഡെൻസിറ്റികളിൽ 21700 വിജയങ്ങളും ഏറ്റവും ചെറിയ ഫോം ഘടകങ്ങളിൽ 18650 വിജയങ്ങളും ലഭിക്കുന്നു. ZSCellsസെൽ-ഫോർമാറ്റ് കാറ്റലോഗ് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നുകൂടാതെ18650 കുടുംബ ഡാറ്റാഷീറ്റുകൾവാങ്ങുന്നവർ അവരുടെ പായ്ക്ക് ടാർഗെറ്റുകളുമായി ക്രോസ്-റഫറൻസ് ചെയ്യുന്നു, എഞ്ചിനീയറിംഗ് ടീം പ്രതികരിക്കുന്നുഅന്വേഷണങ്ങൾക്ക് ബന്ധപ്പെടുകസെൽ-ഫോർമാറ്റ് സെലക്ഷൻ ലോക്ക് ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാൽ പായ്ക്ക്-ലെവൽ വിലനിർണ്ണയത്തോടെ.ലിഥിയം-അയൺ vs Ni-MH താരതമ്യംഇതിനെ മുന്നോട്ട് നയിക്കുന്ന തീരുമാനമാണ്, കൂടാതെസുരക്ഷാ-സർട്ടിഫിക്കറ്റ് തിരഞ്ഞെടുക്കൽതാഴത്തെ കവാടമാണ്.

നിങ്ങളുടെ പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി ലക്ഷ്യത്തിനെതിരെ ഒരു സെൽ-ഫോർമാറ്റ് ഉദ്ധരണി അഭ്യർത്ഥിക്കുക.

നിങ്ങളുടെ പായ്ക്ക് വോൾട്ടേജ്, പായ്ക്ക് എനർജി, ഡ്യൂട്ടി സൈക്കിൾ എന്നിവയുമായി മാപ്പ് ചെയ്ത പെർ-സെൽ-ഫോർമാറ്റ് ചെലവ് ഉപയോഗിച്ചാണ് ZSCells പ്രതികരിക്കുന്നത്, ഒരു പൊതു ഉൽപ്പന്ന പട്ടികയ്‌ക്കെതിരെയല്ല. പായ്ക്ക് വോൾട്ടേജ്, പായ്ക്ക് Wh, പീക്ക്, തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ് കറന്റ്, സൈക്കിൾ-ലൈഫ് ടാർഗെറ്റ്, ഡെസ്റ്റിനേഷൻ മാർക്കറ്റുകൾ എന്നിവ ഞങ്ങളോട് പറയുക, എഞ്ചിനീയറിംഗ് ടീം ടെസ്റ്റ്-റിപ്പോർട്ട് സൈറ്റേഷനുകൾക്കൊപ്പം സെൽ-ഫോർമാറ്റ് ശുപാർശ നൽകുന്നു.

പതിവ് ചോദ്യങ്ങൾ

ചോദ്യം 1:21700 സെൽ 18650 ബാറ്ററി ഹോൾഡറിലേക്ക് വീഴുമോ?

ഇല്ല, 21700 സെല്ലിന് 21 mm വ്യാസമുണ്ട്, 18650-ൽ ഇത് 18 mm ആണ്, കൂടാതെ ഹോൾഡർ വെല്ലുകളുടെ വലുപ്പം സെൽ വ്യാസത്തിനനുസരിച്ചാണ്. 21700 സെല്ലിന് 18650 ഹോൾഡറിൽ സീറ്റ് ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല. ചില വാങ്ങുന്നവർ വലിയ വ്യാസത്തിനായി നിർമ്മിച്ച കസ്റ്റം ഹോൾഡറുകളിൽ 21700 സെല്ലുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു, പക്ഷേ അത് ഒരു പുതിയ ഉപകരണമാണ്, ഡ്രോപ്പ്-ഇൻ അല്ല. ZSCellsരണ്ട് ഫോർമാറ്റുകളും വെവ്വേറെ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നുകാരണം ഹോൾഡർ, വെൽഡ് ലേഔട്ട്, ബിഎംഎസ് ടോപ്പോളജി എന്നിവയെല്ലാം രണ്ടിനുമിടയിൽ മാറുന്നു.

ചോദ്യം 2:14500 ഒരു AA ബാറ്ററിക്ക് തുല്യമാണോ?

ഇല്ല, 14500 സെല്ലിന് 14 mm വ്യാസം x 50 mm നീളമുണ്ട്, ഇത് AA എൻവലപ്പുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു, പക്ഷേ നാമമാത്ര വോൾട്ടേജ് 3.7 V ആണ്, ആൽക്കലൈൻ AA-യ്ക്ക് 1.5 V അല്ലെങ്കിൽ Ni-MH AA-യ്ക്ക് 1.2 V ആണ്. 1.5 V അല്ലെങ്കിൽ 1.2 V AA സെല്ലുകൾക്കായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഏതൊരു ഉപകരണത്തെയും ഒരു 14500 സെൽ നശിപ്പിക്കും. 3.7 V ലിഥിയം സെല്ലുകൾക്കായി നിർമ്മാതാവ് വ്യക്തമായി അംഗീകരിച്ച ഉപകരണങ്ങളിൽ മാത്രമേ 14500 സുരക്ഷിതമാകൂ, മിക്ക AA-ആകൃതിയിലുള്ള ഉപകരണങ്ങളും അങ്ങനെയല്ല.

ചോദ്യം 3:എന്തുകൊണ്ടാണ് ടെസ്‌ല 18650 ൽ നിന്ന് 21700 സെല്ലുകളിലേക്ക് മാറിയത്?

ടെസ്‌ലയുടേത്2017 ൽ മോഡൽ 3 പുറത്തിറങ്ങിഗിഗാഫാക്ടറി 1-ൽ പാനസോണിക് പങ്കാളിത്തത്തോടെ 21700-ഫോർമാറ്റ് സെല്ലുകളുടെ വാണിജ്യ ഉൽ‌പാദനവുമായി പൊരുത്തപ്പെട്ടു. 21700 സെല്ലിൽ 18650 നെ അപേക്ഷിച്ച് ഓരോ സെല്ലിനും ഏകദേശം 50 ശതമാനം കൂടുതൽ ഊർജ്ജം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, ഇത് സീരീസ് എണ്ണം കുറയ്ക്കുകയും പായ്ക്ക് ശേഷിയുടെ ഓരോ kWh-നും വെൽഡ് എണ്ണം കുറയ്ക്കുകയും പായ്ക്ക് തലത്തിൽ അസംബ്ലി ചെലവ് കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്തു. 2017 മുതൽ EV വ്യവസായത്തിൽ 21700 ഫോർമാറ്റ് സ്വീകരിച്ചുവരുന്നു, എന്നിരുന്നാലും പവർ ടൂളുകളിലും കൺസ്യൂമർ റീപ്ലേസ്‌മെന്റ് സെല്ലുകളിലും 18650 ഇപ്പോഴും പ്രബലമായ ഫോർമാറ്റാണ്.

ചോദ്യം 4:18650 നും 21700 നും ഇടയിലുള്ള സൈക്കിൾ ജീവിത വ്യത്യാസം എന്താണ്?

മെയിൻസ്ട്രീം NMC 18650 സെല്ലുകൾ 80 ശതമാനം ഡെപ്ത്-ഓഫ്-ഡിസ്ചാർജിൽ 500 മുതൽ 1,000 വരെ പൂർണ്ണ സൈക്കിളുകൾ നൽകുന്നു. മെയിൻസ്ട്രീം NMC 21700 സെല്ലുകൾ അതേ ഡെപ്ത്-ഓഫ്-ഡിസ്ചാർജിൽ 800 മുതൽ 1,500 വരെ സൈക്കിളുകൾ നൽകുന്നു, ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള സെല്ലുകൾ 2,000 സൈക്കിളുകളിൽ എത്തുന്നു. 21700 സൈക്കിൾ ലൈഫ് നേട്ടം ഭാഗികമായി ഒരു കെമിസ്ട്രി ജനറേഷൻ വിടവും (21700 സെല്ലുകൾ പുതിയതും മെച്ചപ്പെട്ട കാഥോഡ് ഫോർമുലേഷനുകളിൽ നിന്ന് പ്രയോജനം നേടുന്നതുമാണ്) ഭാഗികമായി ഒരു താപ-മാനേജ്മെന്റ് നേട്ടവുമാണ് (വലിയ സെൽ ഫോർമാറ്റ് സംഭരിച്ച ഊർജ്ജത്തിന്റെ ഒരു യൂണിറ്റിന് കൂടുതൽ കാര്യക്ഷമമായി താപം പുറന്തള്ളുന്നു). സൈക്കിൾ ലൈഫ് പ്രധാന മാനദണ്ഡമായ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക്, 21700 മികച്ച സെല്ലാണ്.

ചോദ്യം 5:യുഎൻ 38.3 പ്രകാരമുള്ള ഗതാഗത വർഗ്ഗീകരണത്തിൽ സെൽ ഫോർമാറ്റ് മാറ്റം വരുത്തുമോ?

ഇല്ല, UN 38.3 ട്രാൻസ്പോർട്ട് വർഗ്ഗീകരണം ഫോർമാറ്റ് പരിഗണിക്കാതെ ലിഥിയം സെല്ലുകളെ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. ഷിപ്പിംഗ് കോൺഫിഗറേഷനെ ആശ്രയിച്ച്, ഒരു 18650 സെല്ലും 21700 സെല്ലും UN 3480 (ലിഥിയം-അയൺ സെല്ലുകൾ) അല്ലെങ്കിൽ UN 3481 (ഉപകരണങ്ങൾ കൊണ്ട് പായ്ക്ക് ചെയ്ത ലിഥിയം-അയൺ സെല്ലുകൾ) എന്നിവയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ടെസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ട് സെൽ-ഫോർമാറ്റ് തലത്തിലാണ് ബാധകമാകുന്നത്, അതിനാൽ ഒരു പ്രത്യേക 18650 പാർട്ട് നമ്പറിൽ UN 38.3 കൈവശമുള്ള ഒരു വിതരണക്കാരന് അതേ ടെസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ടിന് കീഴിൽ ആ ഭാഗത്തിന്റെ ഏത് അളവിലും ഷിപ്പ് ചെയ്യാൻ കഴിയും.

ചോദ്യം 6:ഒരേ പായ്ക്കറ്റിൽ 18650 ഉം 21700 ഉം സെല്ലുകൾ മിക്സ് ചെയ്യാൻ കഴിയുമോ?

ഇല്ല, സെൽ ഫോർമാറ്റുകൾക്ക് വ്യത്യസ്ത വ്യാസങ്ങൾ, നീളങ്ങൾ, ശേഷികൾ എന്നിവയുണ്ട്, അവയെ ഒരേ പായ്ക്ക് ഹോൾഡറിൽ കൂട്ടിച്ചേർക്കാൻ കഴിയില്ല. ഹോൾഡർ ഇഷ്ടാനുസരണം നിർമ്മിച്ചതാണെങ്കിൽ പോലും, വ്യത്യസ്ത ശേഷിയുള്ള സെല്ലുകളോ വ്യത്യസ്ത ഇം‌പെഡൻസ് പ്രൊഫൈലുകളോ ഒരേ പാക്കിൽ മിക്സ് ചെയ്യുന്നത് സെൽ ബാലൻസിങ് പ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു, അത് BMS-ന് ശരിയാക്കാൻ കഴിയില്ല. ഓരോ പായ്ക്കും ഒരൊറ്റ സെൽ ഫോർമാറ്റ് ഉപയോഗിക്കണം, കൂടാതെ പ്രൊഡക്ഷൻ ലൈൻ ഒരു പായ്ക്കിനുള്ളിൽ സെൽ ഫോർമാറ്റുകൾ മാറ്റരുത്.

ചോദ്യം 7:Wh-ന് ഏറ്റവും വിലകുറഞ്ഞ സെൽ ഫോർമാറ്റ് ഏതാണ്?

ഉയർന്ന അളവിൽ (ഏകദേശം 1 MWh വാർഷിക വാങ്ങൽ വോളിയത്തിന് മുകളിൽ), 18650 NMC സെല്ലുകൾ Wh-ന് ഏറ്റവും വിലകുറഞ്ഞതാണ്, കാരണം 1990-കളുടെ തുടക്കം മുതൽ ഫോർമാറ്റ് ഉൽപ്പാദനത്തിലാണ്, വിതരണ ശൃംഖല പക്വമാണ്, കൂടാതെ സ്പോട്ട് മാർക്കറ്റ് ആഴമേറിയതുമാണ്. കുറഞ്ഞ അളവിൽ, ഹോൾഡർ ചെലവ് ലാഭിക്കുന്നതും വെൽഡ്-കൗണ്ട് റിഡക്ഷൻ പെർ-സെൽ പ്രീമിയം ഓഫ്‌സെറ്റ് ചെയ്യുന്നതുമായതിനാൽ, Wh-ന് 21700 വിലകുറഞ്ഞതായിരിക്കാം. കേവല സെൽ ചെലവ് ഏറ്റവും കുറവാണെങ്കിലും, കുറഞ്ഞ വോളിയം നിച്ച് ഫോർമാറ്റായതിനാൽ 14500 ഫോർമാറ്റ് എല്ലായ്പ്പോഴും Wh-ന് ഏറ്റവും ചെലവേറിയതാണ്.

ചോദ്യം 8:14500 സെല്ലുകൾക്ക് പരമാവധി തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ് നിരക്ക് എത്രയാണ്?

മുഖ്യധാരാ 14500 സെല്ലുകൾ 1C മുതൽ 2C വരെ തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ് നൽകുന്നു (1000 mAh സെല്ലിൽ ഏകദേശം 0.6 A മുതൽ 2 A വരെ), ചില ഉൽപ്പന്ന ലൈനുകളിൽ ഉയർന്ന നിരക്കിലുള്ള 14500 സെല്ലുകൾ 5C വരെ എത്തുന്നു. പവർ ടൂളുകൾ, ഇ-ബൈക്ക് ട്രാക്ഷൻ അല്ലെങ്കിൽ പോർട്ടബിൾ വാക്വം ക്ലീനറുകൾ പോലുള്ള ഉയർന്ന കറന്റ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക് 14500 സെൽ ശരിയായ തിരഞ്ഞെടുപ്പല്ല. ആ ഡ്യൂട്ടി സൈക്കിളുകൾക്ക്, വാങ്ങുന്നയാൾക്ക് 10C അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കൂടുതൽ തുടർച്ചയായ ഡിസ്ചാർജ് റേറ്റിംഗുള്ള 18650 അല്ലെങ്കിൽ 21700 സെല്ലുകൾ ആവശ്യമാണ്.

ചോദ്യം 9:ZSCells കസ്റ്റം പായ്ക്ക് അസംബ്ലികൾ നൽകുന്നുണ്ടോ, അതോ വെറും സെല്ലുകൾ മാത്രമാണോ?

ZSCellsനഗ്നമായ കോശങ്ങൾ നൽകുന്നു14500, 18650, 21700 എന്നീ ഫോർമാറ്റുകളിൽ ബൾക്ക്-പാക്ക് വിലനിർണ്ണയവും OEM പാക്കേജിംഗും ലഭ്യമാണ്. പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി വാങ്ങുന്നവർക്ക്, ZSCells സെൽ-ഫോർമാറ്റ് തിരഞ്ഞെടുക്കൽ, സെൽ-ഫോർമാറ്റ് ടെസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ട്, വിതരണക്കാരന്റെ വശത്തെ കംപ്ലയൻസ് ഡോക്യുമെന്റേഷൻ എന്നിവ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു, അതേസമയം പായ്ക്ക് അസംബ്ലി തന്നെ വാങ്ങുന്നയാളുടെ കരാർ നിർമ്മാതാവോ ഇൻ-ഹൗസ് ലൈനോ ആണ് നടത്തുന്നത്.കോൺടാക്റ്റ് പേജ്സെല്ലുകളും പായ്ക്ക്-അസംബ്ലി എഞ്ചിനീയറിംഗ് പിന്തുണയും ആവശ്യമുള്ള വാങ്ങുന്നവർക്ക് ശരിയായ പ്രവേശന പോയിന്റാണ് ഇത്.

ചോദ്യം 10:ലിഥിയം-അയൺ സെൽ ഫോർമാറ്റ് ബാറ്ററി പാക്കിൽ നിന്ന് വേറിട്ട് നിയന്ത്രിക്കപ്പെടുന്നുണ്ടോ?

അതെ, മിക്ക നിയന്ത്രണ ചട്ടക്കൂടുകളിലും സെല്ലിനും പായ്ക്കിനും വെവ്വേറെ അനുസരണ രേഖകളുണ്ട്. സെല്ലിൽ UN 38.3 ടെസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ടും (ബാധകമാകുന്നിടത്ത്) IEC 62133 അല്ലെങ്കിൽ UL 1642 സെൽ സർട്ടിഫിക്കറ്റും ഉണ്ട്. പായ്ക്കിന് അതിന്റേതായ അനുസരണ രേഖയുണ്ട് — വടക്കേ അമേരിക്കയിലെ ഗാർഹിക/വാണിജ്യ പായ്ക്കുകൾക്ക് UL 2054, IEC സിസ്റ്റത്തിലെ പായ്ക്കിന് IEC 62133-2, അസംബിൾ ചെയ്ത പായ്ക്കിന് വിവിധ പ്രാദേശിക മാർക്കുകൾ (CE-EMC, KC, PSE, BIS). ഒരു പായ്ക്കിൽ UN 38.3 സെല്ലുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു വാങ്ങുന്നയാൾക്ക് ഇപ്പോഴും ലക്ഷ്യസ്ഥാന വിപണിയുടെ പായ്ക്ക്-ലെവൽ അനുസരണ രേഖകൾ ആവശ്യമാണ്.ZS കംപ്ലയൻസ് മാട്രിക്സ്പ്രധാന ഡെസ്റ്റിനേഷൻ മാർക്കറ്റുകൾക്കായുള്ള സെൽ-വേഴ്‌സ്-പാക്ക് വിഭജനം ഉൾക്കൊള്ളുന്നു.

നിങ്ബോ ജോൺസൺ ന്യൂ എലെടെക് കമ്പനി ലിമിറ്റഡ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് ·https://www.zscells.com

പോസ്റ്റ് സമയം: സെപ്റ്റംബർ-17-2026
-->